\

THUỐC HẠ SỐT DOLIPRANE MỞ NẮP DỤNG TRONG BAO LÂU

Doriprane là phương thuốc hạ sốt trẻ nhỏ có cội Paracetamolnên có tác dụng hạ sốt nhanh chóng, rút ngắn thời gian làm giảm thân sức nóng so với những loại dung dịch hạ nóng thông thường.

Bạn đang xem: Thuốc hạ sốt doliprane mở nắp dụng trong bao lâu

Hạ sốt Dolipranelà siro cùng với thành phần có paracetamol buộc phải giúp giảm đau, hạ sốt cấp tốc (từ 15 - 30p sau khoản thời gian uống), tác dụng và đặc biệt là tuyệt đối an toàncho trẻ con từ 3 – 26 kg (dùng được cho nhỏ xíu từ 9 tháng trở lên). Cùng với 2.4g paracetamol/ 100ml thuốc.

*

Ưu điểm sản phẩm

- thuốc hạ nóng cho bé xíu của pháp Doliprane được cấp dưỡng và chất vấn nghiêm ngặt theo tiêu chuẩn của Châu Âu nên những mẹ trả toàn có thể yên tâm thực hiện cho bé.

- nguyên tố không đựng đường, cồn, chất bảo vệ hay bất kể chất hóa học độc hại.

- thuốc không chứa phẩm màu và không chứa những chất kích ứng.

- Vị ngọt trong dung dịch là trường đoản cú maltitol cùng sorbitol và tất cả vị dâu rất dễ dàng uống.

Công dụng

- Hạ sốt nhanh từ 15 - 30p sau thời điểm uống, hiệu quả cho con trẻ từ 3 – 26 kilogam (dùng được cho bé bỏng từ 9 tháng trở lên). Cùng với 2.4g paracetamol/ 100ml thuốc.

- thuốc có công dụng trong vòng 6h.

Xem thêm: Cây Mai To Nhất Việt Nam Ở Đồng Nai, Top Những Cây Mai Vàng Đẹp Nhất Việt Nam

- Đặc biệtkhông khiến hại cho gan của bé. (Lưu ý liều dùng cho bé).

Thành phần sản phẩm: Paracetamol, nước và một trong những chất khác

Hướng dẫn sử dụng

*

- sử dụng cho con trẻ theo trọng lượng có ghi liều lượng rất rõ ràng trên quy định đong thuốc

- mỗi lần dùng giải pháp nhau 6h, ngày dùng không thật 4 lần.

- nếu sử dụngthuốc hạ nóng dolipranequá 3 ngày mà bé xíu không khỏi, các mẹ đề xuất đưa nhỏ bé đi khám và làm theo chỉ định của bác bỏ sỹ.

Chú ý: trước khi cho nhỏ bé uống dung dịch hạ sốt này, phải đảm bảo bé chưa được cho uống bất cứ loại thuốc nào tất cả chứa Paracetamol giả dụ không sẽ bị quá liều Paracetamol.

Chống chỉ định: tránh việc dùng mang lại các bé xíu bị không thích hợp Paracetamol với các nhỏ xíu bị bệnh trở nặng về gan viêm hoặc ra máu trực tràng, dị ứng gluten.

Bảo quản: Khi nhỏ nhắn khỏi gầy mà vẫn còn thuốc, những mẹ căn vặn chặt nắp và bảo vệ trong chống mát tủ rét mướt nhé, siro hạ sốt pháp rất có thể dùng được trong khoảng 3 tháng.